मनोविकि सहकार्य प्रकल्प
From Wikipedia
विविध मराठी आभासी अनुदिनी संकेतस्थळांमध्ये परस्पर स्रोतांच्या देवाण घेवाणी करता सहकार्य प्रस्थापित करणे . मनोगत,मायबोली, याहू ग्रुप्स व इतरत्र संकेतस्थळांवरची प्रताधिकार नसलेली किंवा मुक्त माहिती विकिपीडियावर संकलित करणे व त्या माहितीचे #विकिकरण करणे असे या प्रस्तावित प्रकल्पाचे स्वरूप आहे.
अनुक्रमणिका |
[संपादन] सहभागी सदस्य
[संपादन] सदस्य माहिती चौकट (साचे)
[संपादन] विकिपीडिया वर
{{मनोगती}}
हे खालीलप्रमाणे दिसेल:
म | मी मनोगत संकेतस्थळाचा सदस्य आहे. |
[संपादन] मनोगत वर
मनोगत वर जरा क्लिष्टपणे चौकट टाकता येते. जिथे चौकट टाकायची तिथे "HTML फेरफार" करून हे टाका:
<div style="border: 2px solid rgb(0, 43, 184); width: 240px;"><table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td style="background: rgb(0, 43, 184); color: white; font-size: 16pt;">विकि</td><td style="color: rgb(0, 43, 184);">मी <a href="http://mr.wikipedia.org">मराठी विकिपीडिया</a> चा सदस्य आहे</td></tr></tbody></table></div>
विकि | मी मराठी विकिपीडिया चा सदस्य आहे |
आणि जरा सोपी:
<div style="border: 2px solid rgb(0, 43, 184); padding: 3px; color: rgb(0, 43, 184); width: 240px; text-align:center;">मी <a href="http://mr.wikipedia.org">मराठी विकिपीडिया</a> चा सदस्य आहे</div>
उदाहरण म्हणून हे पान पाहा.
[संपादन] सदस्यांकडून सूचना
[संपादन] विषयवार माहितीचे सूचीकरण
[संपादन] शुद्धीकरण, संकलन
[संपादन] विकिकरण
एक पेक्षा जास्त संकेतस्थळांवर कार्यरत सदस्याकरिता "सदस्य माहिती चौकट(साचे)" तयार करून ती वापरण्यास सदस्यांना प्रोत्साहित करणे ,सदस्यांकडून सूचना संकलित करणे,विषयवार माहितीचे दुव्यांसहीत सुचीकरण,शुद्धीकरण, संकलन,स्थलांतरण ,संदर्भीकरण इत्यादी प्रकल्प परस्पर सहकार्याने तडीस नेणे . या किंवा अशा बाबींचा यात समावेश करावा असे वाटते. तरी उत्साही सदस्यांनी आपला सहभाग संबंधित विकिपीडिया प्रकल्प पानावर नोंदवावा हि नम्र विनंती.
- विकिकरण प्रकल्प
- प्रकल्प:विकिपीडिया मराठीकरण
[संपादन] संदर्भीकरण
[संपादन] हे सुद्धा पहा
- मनोगत दालन
- मनोगत
- मराठी विकिपीडिया माध्यम प्रसिद्धी प्रकल्प
- मराठी संकेतस्थळे
- मराठी विकिपीडिया प्रकल्प पाने
- 'प्रताधिकार मुक्तीची उद्घोषणा'
- साहित्य संरक्षण व प्रताधिकार कायदा
- विकिसंज्ञा